Lượt đi
Đà Nẵng Hà Nội
T2, 06/02
|
1 Số Hành Khách

Tìm kiếm và đặt vé máy bay, tàu hỏa, xe khách, tàu thủy tại Châu Á

Chọn lượt đi

Kết quả từ Đà Nẵng đến Hà Nội ngày đi Thứ hai, 06 Tháng 2 2023

Khởi hành Đến Giá
 
VJ512


1h 20m
22:00
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
23:20
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
597,400 đ

VJ518


1h 20m
22:50
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
00:10
T3, 07/02

HÀ NỘI
HAN
597,400 đ

VJ502


1h 20m
17:40
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
19:00
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
916,400 đ

VJ508


1h 20m
20:10
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
21:30
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
916,400 đ

VJ536


1h 20m
13:05
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
14:25
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,004,400 đ

VJ516


1h 20m
15:45
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
17:05
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,004,400 đ

VJ514


1h 20m
11:20
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
12:40
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,092,400 đ

VN156


1h 25m
07:55
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
09:20
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,218,000 đ

VN176


1h 25m
21:10
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
22:35
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,218,000 đ

VN178


1h 35m
20:55
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
22:30
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,218,000 đ

VN162


1h 20m
09:35
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
10:55
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,350,000 đ

VN172


1h 20m
18:05
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
19:25
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,350,000 đ

VN186


1h 25m
09:55
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
11:20
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,350,000 đ

VN174


1h 30m
19:10
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
20:40
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,350,000 đ

VN160


1h 25m
13:15
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
14:40
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,482,000 đ

VN164


1h 25m
13:40
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
15:05
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,482,000 đ

VN166


1h 30m
14:15
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
15:45
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,482,000 đ

VN168


1h 30m
14:45
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
DAD
16:15
T2, 06/02

HÀ NỘI
HAN
1,636,000 đ

SE2


15h 29m
14:01
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
Ga Đà Nẵng
05:30
T3, 07/02

HÀ NỘI
Ga Hà Nội
557,000 đ

SE4


16h 07m
12:41
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
Ga Đà Nẵng
04:48
T3, 07/02

HÀ NỘI
Ga Hà Nội
504,000 đ

SE6


16h 50m
02:22
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
Ga Đà Nẵng
19:12
T2, 06/02

HÀ NỘI
Ga Hà Nội
515,000 đ



18h 00m
19:30
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
BX Trung Tâm
13:30
T3, 07/02

HÀ NỘI
BX Giáp Bát
400,000 đ

SE10


18h 18m
09:57
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
Ga Đà Nẵng
04:15
T3, 07/02

HÀ NỘI
Ga Hà Nội
453,000 đ

SE2


15h 29m
14:01
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
Ga Đà Nẵng
05:30
T3, 07/02

HÀ NỘI
Ga Hà Nội
1,950,000 đ

SE4


16h 07m
12:41
T2, 06/02

ĐÀ NẴNG
Ga Đà Nẵng
04:48
T3, 07/02

HÀ NỘI
Ga Hà Nội
1,950,000 đ

Chúng tôi giới thiệu giá vé trực tiếp từ những công ty vận tải. Xin vui lòng lưu ý rằng kết quả tìm kiếm có thể khác với lịch trình và giá vé thực tế khi đặt vé. Chúng tôi không chịu trách nhiệm về sự chậm trễ trong các dịch vụ. Để biết thêm thông tin, xin vui lòng xem Điều khoản sử dụng.

Phương tiện di chuyển từ Đà Nẵng đến Hà Nội

Máy bay, tàu hoả và xe khách là ba phương tiện phổ biến để di chuyển từ Đà Nẵng đến Hà Nội.

Khoảng cách từ Đà Nẵng đến Hà Nội bao xa?

Khoảng cách từ Đà Nẵng đến Hà Nội là 768 km. Bạn có 3 lựa chọn để đi từ Đà Nẵng đến Hà Nội đó là máy bay, tàu hoả hoặc xe khách.

Từ Đà Nẵng đến Hà Nội mất bao lâu?

Thời gian di chuyển từ Đà Nẵng đến Hà Nội bằng máy bay là 1 tiếng 20 phút, bằng xe khách hoặc tàu hoả thì khoảng 16-17 tiếng.

Tuỳ thuộc vào tình hình giao thông và điều kiện thời tiết mà xe có thể đến sớm hoặc trễ hơn dự kiến. Máy bay và tàu hoả thì thường khởi hành và cập bến đúng giờ.

Có bao nhiêu hãng hàng không khai thác tuyến Đà Nẵng đi Hà Nội?

Hiện nay có 4 hãng hàng không nội địa đang khai thác chuyến bay Đà Nẵng đi Hà Nội: Vietnam Airlines (VN), Bamboo Airways (QH), Pacific Airlines (BL) và VietJet Air (VJ).

Giá vé máy bay đi từ Đà Nẵng đến Hà Nội bao nhiêu?

Giá vé máy bay từ Đà Nẵng đến Hà Nội khác nhau tuỳ thuộc vào hãng hàng không khai thác và thời điểm đặt vé. Bắt đầu từ 600,000 đồng.

Thông thường giá vé của hãng hàng không truyền thống đắt hơn nhưng bù lại hầu hết khởi hành đúng giờ. Mặt khác các hãng hàng không giá rẻ có giá vé rẻ hơn nhưng thường khởi hành trễ.

Để biết thêm thông tin về hành trình du lịch bằng máy bay, tham khảo thêm bài viết Hướng dẫn đặt vé máy bay ở Việt Nam.

Có mấy loại tàu khai thác tuyến Đà Nẵng đi Hà Nội?

Có 2 loại tàu khách dịch vụ chạy tuyến Đà Nẵng đến Hà Nội được khai thác bởi Đường sắt Việt Nam và các công ty đường sắt tư nhân.

Đường sắt Việt Nam khai thác các toa khách trên các đoàn tàu SE1/2, SE3/4, SE5/6 và SE7/8. Các toa được chia làm 4 hạng là: toa ghế cứng, toa ghế mềm, toa giường mềm dành cho 1-4 người/khoang và toa giường cứng dành cho 1-6 người/khoang.

Các công ty Đường sắt tư nhân khai thác chung chuyến tàu với Đường sắt Việt Nam trên toa riêng của họ. Vậy nên lịch trịch của các tuyến tàu giống nhau. Các toa tàu tư nhân thường thoải mái hơn so với các toa tàu của Đường sắt Việt Nam. Cụ thể, các toa hạng sang được trang bị sàn gỗ và giường mềm ấm cúng. Tàu tư nhân cũng chia làm 2 hạng là toa giường nằm 2 chỗ dành cho 1 đến 2 khách và toa giường nằm 4 chỗ dành cho 1 đến 4 khách. Hành khách muốn được riêng tư thì có thể mua hết vé trong một khoang. Ngoài ra, dịch vụ tàu tư nhân còn bao gồm nước uống và đồ ăn nhẹ cho hành khách.

Để biết thêm thông tin về hành trình du lịch bằng tàu hoả, tham khảo thêm bài viết Hướng dẫn đi tàu hoả ở Việt Nam.

Giá vé tàu hoả đi từ Đà Nẵng đến Hà Nội bao nhiêu?

Vé tàu hoả được khai thác bởi Đường sắt Việt Nam có giá từ 434,000 đồng đối với toa ghế cứng, 509,000 đồng với toa ghế mềm, 776,000 đồng với toa giường cứng 6 chỗ và 861,000 đồng với toa giường mềm 4 chỗ. Trong khi đó vé tàu của các công ty đường sắt tư nhân có giá thấp nhất từ 1,800,000 đồng đối với toa tiêu chuẩn giường mềm 4 chỗ.

Nếu bạn muốn tiết kiệm chi phí thì đi tàu của Đường sắt Việt Nam khai thác là đủ thoải mái rồi. Hiện nay Đường sắt Việt Nam đã nâng cấp toàn bộ nội thất và các thiết bị trên tàu nên hầu hết hành khách khá hài lòng về chất lượng dịch vụ.

Tàu đi từ Đà Nẵng đến Hà Nội khởi hành ở đâu?

Các chuyến tàu từ Đà Nẵng đi Hà Nội khởi hành tại Ga Đà Nẵng, 791 Hải Phòng, Tam Thuận, Thanh Khê, Đà Nẵng.

Vui lòng đến nhà ga 30 phút trước giờ khởi hành để làm thủ tục và tránh nhỡ tàu.

Có mấy loại xe khách chạy tuyến Đà Nẵng đi Hà Nội?

Có 1 loại xe khách duy nhất chạy tuyến Đà Nẵng đi Hà Nội.

Xe Giường nằm: là loại xe có 2 tầng được trang bị với những chiếc ghế nằm thoải mái, có sức chứa từ 40 đến 46 hành khách.

Để biết thêm thông tin về hành trình du lịch bằng xe khách, tham khảo thêm bài viết Hướng dẫn du lịch bằng xe khách tại Việt Nam.

Giá vé xe khách đi từ Đà Nẵng đến Hà Nội bao nhiêu?

Giá vé xe khách từ Đà Nẵng đi Hà Nội bắt đầu từ 340,000 đồng. Tuỳ thuộc vào loại xe bạn chọn.

Lưu ý: vào những ngày lễ hoặc cuối tuần, một số nhà xe sẽ tăng giá vé do nhu cầu đi lại nhiều hơn ngày thường.

Xe khách Đà Nẵng đi Hà Nội khởi hành ở đâu?

Các nhà xe chạy tuyến Đà Nẵng đến Hà Nội thường khởi hành từ Bến Xe Trung Tâm Đà Nẵng hoặc văn phòng đại diện của công ty tại quận Hải Châu, thành phố Đà Nẵng.

Vui lòng có mặt tại điểm đón ít nhất 60 phút trước giờ khởi hành. Lưu ý rằng nhiều nhà xe có sắp xếp xe trung chuyển đón khách từ điểm hẹn và đưa khách đến điểm khởi hành. Bạn nên có mặt sớm nếu không muốn nhỡ chuyến xe.

Xe khách Đà Nẵng đi Hà Nội dừng điểm cuối ở đâu?

Hầu hết xe khách Đà Nẵng đi Hà Nội dừng ở Bến Xe Giáp Bát hoặc các văn phòng ở quận Hai Bà Trưng và quận Hoàn Kiếm.

Từ Hà Nội tôi có thể đi đâu tiếp?

Từ Hà Nội, bạn có thể tiếp tục đi đến các tỉnh khác thuộc miền Bắc Việt Nam như Cát Bà, Hạ Long, Lạng Sơn, Mai Châu, Mộc Châu, Pù Luông, Ninh Bình, Sapa, Hà Giang, Tuyên Quang, Sơn La, Cao Bằng, Bắc KạnMù Cang Chải.